HOTUBA YA NAIBU KATIBU MKUU OFISI YA RAIS, MENEJIMENTI
YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA, BW. XAVIER DAUDI
KWENYE UFUNGAJI WA KIKAO KAZI CHA 4 CHA SERIKALI
MTANDAO KATIKA UKUMBI WA AICC - JIJINI ARUSHA,

FEBRUARI 8, 2024

Mhe. Ridhiwani Kikwete (Mb); Naibu Waziri Ofisi ya Rais, Menejimenti

ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora,

Mhe. Emmanuela Mtatifikolo Kaganda, Mwakilishi wa Mkuu wa Mkoa

wa Arusha,

Dkt. Jasmine Tiisekwa; Makamu Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi

ya Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA),

Mha. Benedict Ndomba; Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Serikali

Mtandao (e-GA),

Bw. Yusuf Hamad; Mwakilishi wa Mkurugenzi Mtendaji Wakala ya

Serikali Mtandao Zanzibar (e-GAZ),
Wakurugenzi wa Halmashauri, Mashirika na Taasisi Mbalimbali,

Wakuu wa Idara za TEHAMA na Watumishi kutoka Taasisi

mbalimbali,



Wakurugenzi, Wakuu wa Vitengo, na Watumishi wa Mamlaka ya

Serikali Mtandao,
Waandishi wa Habari;

Mabibi na Mabwana;

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Kwanza namshukuru Mwenyezi Mungu mwingi wa Rehema kwa

kutujaalia uzima, afya njema na kutuwezesha kuwa hapa leo.

Kwa heshma kubwa, nakushukuru sana Mhe. Naibu Waziri, kwa kukubali
na kuitikia wito wetu wa kushiriki nasi hapa leo. Natambua kuwa Ofisi yako
ina majukumu mengine muhimu ya kitaifa, lakini umeweza kutenga muda
ili ushiriki nasi leo katika hafla hii ya kuhitimisha kikao kazi hiki muhimu
cha Serikali Mtandao. Hii, inadhihirisha dhamira ya kweli ya ofisi yako na
wewe binafsi katika kusimamia maendeleo ya Serikali Mtandao.

Tunakushukuru sana na nakukaribisha tena kwa mara nyingine.

Aidha naushukuru uongozi wa Mkoa wa Arusha kwa amani na utulivu wa
himaya hii kwa kipindi chote cha siku tatu (3) za Kikao Kazi hiki. Hakika
tumekuwa salama muda wote wa kikao, hivyo tunawashukuru sana kwa

ulinzi na ukarimu mliotupatia.

Ninapenda kuchukua fursa hii kuwashukuru pia waandaaji wa Kikao Kazi
hiki, yaani Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), kwa kweli kimekuwa ni
kikao cha mfano na mambo mengi hapa yamefanyika kidijitali, hongereni

sana. Kwa kweli, e-GA mmeonesha mfano wa utekelezaji wa azma ya



Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu

Hassan ya ujenzi wa Serikali ya Kidijitali.

Niwashukuru pia viongozi na watumishi wa Serikali, Mashirika na Taasisi
binafsi, ambao mmejumuika nasi katika kikao kazi hiki kwa muda wote
huu. Ni wazi kuwa uwepo wenu hapa mmeweza kutoa maoni na
michango mbalimbali itakayosaidia katika jitihada za kukuza na
kuimarisha Serikali Mtandao. Niwapongeze na kuwasihi kudumisha
ushirikiano huu ambao ni tunu kwa maendeleo ya nchi yetu kwa vizazi

vyote.

Vile vile, Ninapenda kutambua mchango wa wadau mbalimbali ambao
wamefanikisha Mkutano huu hususan wadhamini wote mliojitokeza
kuchangia kikao kazi hiki. Michango yenu ya hali na mali hakika

iImewezesha tukio hili kufana na kuwa la aina yake.

Ninawaomba kwa umoja wenu muendelee kuona umuhimu wa kusaidia

tena jitihada kama hizi kwa vipindi vijavyo.

Nipende pia kuwashukuru washiriki wote walioshiriki Kikao hiki niseme tu
kuwa nimefarijika kwa namna mlivyoshiriki kikamilifu katika majadiliano,
pamoja na kutoa maoni na ushauri katika masuala mbalimbali
yaliyowasilishwa yenye lengo la kuimarisha na kukuza utekelezaji wa

Jitihada za Serikali Mtandao katika taasisi za umma.
Mhe. Naibu Waziri,

Kikao Kazi hiki cha Nne (4) cha Serikali Mtandao, kililenga kuwakutanisha
wadau mbalimbali wa Serikali Mtandao kutoka katika Wizara, Mashirika
na Taasisi za Umma ili kujadiliana kwa pamoja kuhusu hali ya utekelezaji
wa jitihada za Serikali Mtandao katika taasisi mbalimbali za umma,

ikiwemo changamoto zilizopo na mbinu za kukabiliana nazo.



Mhe. Naibu Waziri,

Tangu vikao hivi vilipoanzishwa, Tumeshuhudia manufaa makubwa
katika utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao, zimekuwa zikiimarika
na kukua siku hadi siku kupitia mawazo na michango mbalimbali

yanayotolewa na washiriki katika vikao hivi.

Kwa pamoja tumeazimia kuwa yale yote yaliyojadiliwa humu, tutayafanyia
kazi kwenye ngazi mbalimbali za utendaji chini ya usimamizi wa e-GA,
lengo likiwa ni kuboresha utendaji kazi wa shughuli mbalimbali za Serikali

na utoaji wa huduma kwa umma.

Baada ya kusema haya machache naomba basi kumkaribisha Mgeni
Rasmi Mhe. Ridhiwani Jakaya Kikwete; Naibu Waziri Ofisi ya Rais,
Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora ili aongee nanyi

na kutufungia kikao kazi hiki.

Karibu Mhe. Naibu Waziri.

ASANTENI



